Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Hồ sơ giám định hưởng chế độ thương binh
Câu hỏi: Ông A đi bộ đội, tham gia chiến đấu bị thương, nhưng bị mất hết giấy tờ chứng thương, nên chưa được hưởng chế độ; hiện trong cơ thể vẫn còn đầu đạn, mảnh kim khí. Trường hợp như vậy có được lập hồ sơ giám định hưởng chế độ thương binh hay không? Nếu được hưởng thì cần phải làm thủ tục, giấy tờ như thế nào cho hợp lệ? (Nguyễn Văn Sơn, Hà Nội)
Người gửi: Nguyễn Văn Sơn Thư điện tử: truongson6435@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Thương bị liệt sĩ Ngày gửi: 21/08/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 22/08/2017
Trả lời: Những trường hợp có tham gia chiến đấu, trực tiếp phục vụ chiến đấu bị thương, hiện trong cơ thể còn đầu đạn hoặc mảnh kim khí (có phim chụp XQ và kết luận của bệnh viện cấp huyện trở lên) thì liên hệ với Ban CHQS huyện nơi cư trú để được xem xét, hướng dẫn lập hồ sơ giải quyết chế độ thương tật theo quy định tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư liên tịch số 28/2013/TTLT-BLĐTBXH-BQP./.
                                                                                                                                                                   PHÒNG TBLS-NCC/CỤC CHÍNH SÁCH
Lượt xem: 686
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao