Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Chế độ hưu trí đối với cán bộ, công chức Nhà nước
Câu hỏi: Tôi nhập ngũ 02/1975 đến tháng 12/1992 tôi phục viên về xã Hoà Khánh, thành phố Buôn Ma Thuột. Từ tháng 9 năm 2001 và liên tục đến nay tham gia công tác tại địa phương với chức vụ Phó Chủ tịch Hội cựu chiến binh xã. Vừa qua, tôi có được hưởng chế độ trợ cấp thường xuyên theo Quyết định số 142/2008/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ. Tháng 01/2015 tôi được Quân khu 5 ra quyết định thu hồi số tiền đã nhận để cộng nối thời gian công tác tính hưởng BHXH và hưu trí. Vậy, tôi sẽ được tính hưởng mức lương khi nghỉ hưu như thế nào? Xin quý cấp trên giải đáp giúp? (Vũ Quốc Huy, huyvuquchuy@gmail.com)
Người gửi: Vũ Quốc Huy Thư điện tử: huyvuquchuy@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 15/08/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 16/08/2017
Trả lời:

Căn cứ chức năng, nhiệm vụ của các Bộ, ngành được Chính phủ giao, việc chỉ đạo, hướng dẫn xem xét, giải quyết chế độ hưu trí đối với cán bộ, công chức Nhà nước (trong đó có cán bộ, công chức công tác ở xã) thuộc thẩm quyền của Bộ Lao động -Thương binh và Xã hội và Bảo hiểm xã hội Việt Nam. Vì vậy, đề nghị Ông liên hệ trực tiếp với cơ quan bảo hiểm xã hội tại địa phương nơi cư trú hoặc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh để được hướng dẫn, giải đáp cụ thể.

                                                                                                                                                                               Phòng NCTH/Cục Chính sách

Lượt xem: 616
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao