Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Việc cấp thẻ bảo hiểm y tế đối với thân nhân
Câu hỏi: Tôi là sĩ quan tại ngũ đã đề nghị cấp thẻ bảo hiểm y tế cho thân nhân theo quy định. Tuy nhiên, năm 2015 không được cấp với lý do gia đình thuộc xã 135. Tôi không thuộc hộ nghèo và người dân tộc thiểu số, nên địa phương không đề nghị. Vậy, nay thân nhân của tôi có được hưởng chế độ bảo hiểm y tế nữa không? ở đâu giải quyết? (Phương Nguyên, phươngxuannguyen575@gmail.com)
Người gửi: Phương Nguyên Thư điện tử: phươngxuannguyen575@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 06/07/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 07/07/2017
Trả lời: Căn cứ chức năng, nhiệm vụ Bộ Quốc phòng giao, việc cấp thẻ bảo hiểm y tế đối với thân nhân của quân nhân đang công tác trong Quân đội do Bảo hiểm xã hội Bộ Quốc phòng thực hiện; đề nghị đồng chí liên hệ trực tiếp với cơ quan nêu trên để được xem xét, giải quyết theo quy định.
Lượt xem: 604
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao