Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Chế độ theo Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính
Câu hỏi: Tôi nhập ngũ năm 1978, trực tiếp tham gia chiến đấu tại huyện Vị Xuyên, tỉnh Hà Giang, sau đó về phục viên ngày 30/5/1985. Tiếp đó, tôi tham gia công an xã với thời gian công tác 4 năm 7 tháng. Vậy, trường hợp của tôi có được tính hưởng theo Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ không và thời gian công tác tại công an xã có được tính nối để hưởng chế độ không? (Nguyễn Văn Tám, Lạng Sơn)
Người gửi: Nguyễn Văn Tám Thư điện tử: tamvan4355@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 22/06/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 23/06/2017
Trả lời:

Tại Điều 4 Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg ngày 09/11/2011 của Thủ tướng Chính phủ quy định cách tính thời gian hưởng chế độ như sau: Thời gian tính hưởng chế độ đối với quân nhân là thời gian thực tế công tác trong Quân đội; đối tượng là công an xã thời gian tính hưởng chế độ là thời gian trực tiếp tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc. Trường hợp, đối tượng có thời gian trực tiếp tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc và làm nhiệm vụ quốc tế thuộc các nhóm đối tượng khác nhau hoặc có gián đoạn thì được cộng dồn.

Căn cứ quy định nêu trên, nếu thời gian tham gia công an xã, Ông có trực tiếp tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc ở địa bàn và thời gian theo quy định thì được cộng thời gian công tác trong Quân đội với thời gian tham gia công an xã có trực tiếp tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc để tính hưởng chế độ. Nếu thời gian tham gia công an xã không trực tiếp tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc, thì Ông chỉ được tính hưởng chế độ đối với thời gian thực tế công tác trong Quân đội từ năm 1978 đến tháng 5/1985./.


                                                                                                                                                                 Phòng NCTH/Cục Chính sách

Lượt xem: 627
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao