Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Về việc xin nghỉ hưu sau thời gian công tác trong Quân đội là 25 năm
Câu hỏi: Tôi là sĩ quan năm nay 43 tuổi, thời gian công tác trong Quân đội là 25 năm. Hiện nay, do điều kiện khó khăn tôi viết đơn xin nghỉ hưu có được không? (Ha Thanh, thanhhahc764@gmail.com)
Người gửi: Ha Thanh Thư điện tử: thanhhahc764@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 22/06/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 23/06/2017
Trả lời:

Theo quy định tại Khoản 2 Điều 36 Luật Sĩ quan Quân đội nhân dân Việt Nam và pháp luật về bảo hiểm xã hội bắt buộc hiện hành; đối chiếu với nội dung trình bày, đồng chí là sĩ quan có 25 năm công tác trong Quân đội, viết đơn tự nguyện xin nghỉ nếu Quân đội không còn nhu cầu bố trí sử dụng thì được nghỉ hưu theo quy định. Đề nghị đồng chí liên hệ với cơ quan cán bộ nơi công tác để được hướng dẫn cụ thể./.


                                                                                                                                                                  Phòng NCTH/Cục Chính sách

Lượt xem: 653
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao