Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Giải quyết chế độ trợ cấp một lần do nghỉ hưu trước hạn
Câu hỏi: Tôi là Nguyễn Văn Dương, sinh ngày 01/01/1968; nhập ngũ 9/1986; cấp bậc Trung tá; chức vụ Tiểu đoàn trưởng; đơn vị Ban CHQS huyện Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương; nghỉ hưu tháng 8/2013. Hỏi có được hưởng chế độ theo Nghị định số 21/2009/NĐ-CP không? (Nguyễn Văn Dương, phanlien171084@gmail.com)
Người gửi: Nguyễn Văn Dương Thư điện tử: phanlien171084@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 13/04/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 13/04/2017
Trả lời: Sau khi nghiên cứu nội dung đơn của đồng chí kiến nghị về việc giải quyết chế độ trợ cấp một lần do nghỉ hưu trước hạn tuổi cao nhất theo cấp bậc quân hàm quy định tại Nghị định số 21/2009/NĐ-CP ngày 23/02/2009 của Chính phủ, Cục Chính sách/TCCT đã có Công văn số 606/CS-NC ngày 14/3/2016 chuyển nội dung kiến nghị nêu trên đến Cục Chính trị Quân khu 7 để chỉ đạo cơ quan, đơn vị thuộc quyền kiểm tra, xem xét, kết luận và trả lời đồng chí theo thẩm quyền./.
 
Phòng Nghiên cứu tổng hợp/Cục Chính sách
Lượt xem: 614
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao