Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Chính sách đối với người có công
Câu hỏi:
Người cậu của tôi từng tham gia bộ đội, được hưởng chính sách theo Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ, nhưng trên giấy xuất ngũ của cậu tôi lại ghi sai tên đệm và địa chỉ. Vậy, Cậu của tôi cần phải làm những thủ tục gì, tại cơ quan nào để có thể hưởng chính sách đối với người có công? (Nguyễn Mạnh Thắng, nguyenmanhthang0404@gmail.com)
Người gửi: Nguyễn Mạnh Thắng Thư điện tử: nguyenmanhthang0404@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 12/04/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 12/04/2017
Trả lời:

Tại Điểm đ, Mục 3, Công văn số 40/CS-NC ngày 12/01/2012 của Cục Chính sách – Cơ quan thường trực Ban Chỉ đạo 24/BQP, về việc thống nhất một số nội dung trong tổ chức thực hiện Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg ngày 09/11/2011 của Thủ tướng Chính phủ, đã quy định: Đối với những trường hợp không thống nhất về họ, tên, đệm, năm sinh… thì phải có văn bản xác nhận của Ủy ban nhân dân xã (phường) nơi cư trú.

Căn cứ nội dung hướng dẫn tại Công văn nêu trên, đề nghị Cậu của Ông liên hệ trực tiếp với Uỷ ban nhân dân xã (phường) nơi cư trú để được xác nhận theo thẩm quyền và bổ sung vào hồ sơ đề nghị hưởng chế độ theo quy định./.
 

Phòng Nghiên cứu tổng hợp/Cục Chính sách
Lượt xem: 640
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao