Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Hướng dẫn thực hiện Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ
Câu hỏi:
Tôi nhập ngũ tháng 11/1977 đến tháng 3/1981 xuất ngũ về địa phương. Hiện nay, là công chức xã Tân Hoa, huyện Đồng Phú, tỉnh Bình Phước, tôi chưa được hưởng chế độ theo Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg ngày 09/11/2011 của Thủ tướng Chính phủ, nên tôi làm thủ tục này để hưởng chế độ bảo hiểm xã hội theo quy định tại Nghị định số 153/2013/NĐ-CP ngày 08/11/2013, nhưng do thời gian quá lâu giấy tờ bị thất lạc, BHXH tỉnh yêu cầu Quyết định ra quân xuất ngũ mà trước khi được xuất ngũ về địa phương tôi đang ở d18 Thông tin trực thuộc Sư đoàn 321-Quân khu Thủ Đô đóng quân tại xã Ngọc Tảo, huyện Phú Thọ (Hà Tây cũ) nay là Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội, mà Sư đoàn 321 đã giải thể. Vậy, tôi xin hỏi phải liên hệ ở đâu, địa chỉ nào? (Nguyễn Văn Thơm, nguyenvanthom59@gmail.com)
Người gửi: Nguyễn Văn Thơm Thư điện tử: nguyenvanthom59@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Người có công Ngày gửi: 12/04/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: anhtv
Ngày trả lời: 12/04/2017
Trả lời:

Theo hướng dẫn tại Điều 6 Thông tư liên tịch số 01/2012/TTLT-BQP-BLĐTBXH-BTC ngày 05/01/2012 của Bộ Quốc phòng, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ, thì thẩm quyền cấp giấy, xác nhận quá trình công tác của cơ quan, đơn vị cũ trước khi đối tượng phục viên, xuất ngũ, chuyển ngành, thôi việc, do thủ trưởng cơ quan, đơn vị từ cấp Trung đoàn và tương đương trở lên trực tiếp quản lý đối tượng trước khi phục viên, xuất ngũ, thôi việc, thôi công tác… cấp, ký, đóng dấu, kèm theo bản photocopy hồ sơ của đối tượng hoặc danh sách đăng ký, quản lý đối tượng mà cơ quan, đơn vị đang lưu trữ để làm căn cứ xác nhận. Trường hợp cơ quan, đơn vị cũ đã sáp nhập hoặc giải thể thì do cơ quan, đơn vị mới sau sáp nhập hoặc cấp trên trực tiếp của cơ quan, đơn vị đã giải thể xác nhận.

Căn cứ quy định nêu trên, đề nghị Ông liên hệ với Bộ tham mưu, Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội để được hướng dẫn cụ thể./.
 

Phòng Nghiên cứu tổng hợp/Cục Chính sách
Lượt xem: 629
Video
Loading the video...
Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Liên kết web

Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên

Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên

Email: tttkhcls@thainguyen.gov.vn - Điện thoại: 02803.855484 - Fax: 02803.857731

Bản quyền © 2015 Trang thông tin điện tử tuyên truyền tìm kiếm hài cốt liệt sĩ Thái Nguyên. Bảo lưu toàn quyền

Phát triển bởi Unitech trên nền tảng Chính quyền điện tử (Da Nang Egov Platform) do UBND TP Đà Nẵng chuyển giao